¸.•'´¯) ¸,ؤ°``°¤Ø,¸(¯`'•.¸Tin Trắc Địa k54¸.•'´¯) ¸,ؤ°``°¤Ø,¸(¯`'•.¸
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Diễn đàn Tin Trắc Địa k54 đi vào hoạt động. Đây sẽ là 4rum chính thức của lớp tin trắc địa k54 - Đại học Mỏ địa chất. Tất cả thông báo tại 4rum này từ ban quản trị đều có hiệu lực trên thực tế.
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
Cappuccino
Đỏng đảnh!!! I_vote_lcapĐỏng đảnh!!! I_voting_barĐỏng đảnh!!! I_vote_rcap 
vao`la`chem'
mr.been
gabong
vboy_namioz19
thank0bk54
chjecla_dangyeu
nguyenhuydung
phuonghoa_91
Hero_Kid
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Đỏng đảnh!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
gabong
Intel® Core i3 Processor
Intel® Core i3 Processor
gabong

Nữ

Zodiac : Sagittarius
Chinese zodiac : Goat
Việt Nam đồng : 5143312
Danh Vọng : 2
Birthday : 04/12/1991

Job/hobbies : Trà sữa, kem...

Đỏng đảnh!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Đỏng đảnh!!!   Đỏng đảnh!!! I_icon_minitimeWed Sep 15, 2010 12:03 pm

Có ai như người con trai trong truyện này không nhỉ?
hihi
Thấy truyện này romantic quá, post lên cho mọi người xem thử nha! Hy vọng các boy nhà mình học tập anh ý nha

"Chúng ta cùng nhau ngắm những vì sao trên bầu trời. Anh bảo: "Em và anh giống như hai vì sao". "Là hai vì sao sáng nhất trên bầu trời phải không anh?". "Không,chúng ta giống như Sao Hôm và Sao Mai". Em vùng vằng bỏ anh ra đi. Em đi tìm một vì sao có thể ở bên em mỗi lúc, có thể cùng em chơi trốn tìm trong những đám mây, có thể quấn quýt bên em để hai ánh sáng lung linh hòa chung làm một.
Rồi một ngày em trở về bên anh, em bảo: "Ánh sáng nào rồi cũng có thể bị lu mờ trong đêm giông bão, gần nhau mãi làm sao cảm nhận được sự nhớ nhung". Em đã trải qua một mối tình nhàm chán vô vị với những vầng hào quang tưởng tượng trong tâm hồn đỏng đảnh.
Em lại ngồi cùng anh suốt đêm dưới bầu trời đầy các vì sao xa lạ, ngồi dến lúc bình minh lên va cơn mưa trái mùa ập đến nặng hạt. Em ước có một thứ tình yêu ào đến với những cảm xúc bất thường. Anh bảo: "Chúng ta giống như hai giọt mưa cùng rơi song song xuống mặt thềm". Em hờn dỗi bỏ đi. Em bảo: "Em sẽ có một tình yêu giống như cơn mưa phùn, từng hạt, từng hạt li ti mỏng manh như khói, lãng mạn như sương đêm hòa tan như những ngón tay gầy đan nhau".
Rồi một đêm mùa đông lạnh giá, em thao thức trở về bên anh. Cuộc tình lãng mạn như cơn mưa phùn đã vụt tan, bởi nó mong manh quá, chỉ cần một cơn gió nhẹ đã thổi tung mỗi hạt đi về một hướng, hạt rơi xuống đất, hạt rơi xuống thềm. Huống chi cơn gió nhẹ đó cũng môi son mắt kẻ, váy mỏng guốc cao đỏng đảnh như em.
Ngày đó khi anh nói: "Em và anh giống như Sao Hôm và Sao Mai", nhưng em đâu biết rằng hai vì sao đó chỉ là một vì sao. Ngày đó khi anh bảo: "Chúng ta giống như hai giọt mưa rào nặng hạt rơi song song xuống thềm", em vùng vằng bỏ đi mà không biết rằng, khi rơi xuống mình sẽ tan ra chảy cùng một dòng dù dòng chảy đó có ngấm vào lòng đất hay tung tăng ra biển lớn.
Em đã khóc vì những điều nông nổi. Em lo lắng hỏi anh:
"Anh có yêu em không?"
"Anh yêu em" - Anh trả lời.
"Anh yêu em nhiều bao nhiêu?"
"Nhiều như cách mà con người ta vẫn yêu nhau".
"Vậy anh yêu em hay anh yêu cuộc sống của anh?"
"Anh yêu cuộc sống của anh".
Em lặng người đi, mắt đẫm lệ. Em không bỏ đi, em gục đầu vào bờ vai anh từ lúc bầu trời rực sáng các vì sao, đến lúc trời đổ cơn mưa rào và bình minh hồng trên đôi mắt ngủ.
Em không bỏ đi vì bây giờ em đã biết em chính là cuộc sống của anh"

_mimitrasua.412@gmail.com_

Đỏng đảnh!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bác Hồ đánh đế chế p2
»  Truyền kì :Bác Hồ đánh đế chế p1
» Áo đồng phục nè
» Help!!Đóng Gói Phần Mềm
» Nhận đồng hương nha!